అరుణ్ ఇదిగో ఇక్కడే!

 

 -నర్సిం

~

 

narsim“అన్నా! నేను సాగర్ని, రేపు 27న నా కొత్త పుస్తకం మ్యూజిక్ డైస్ ఆవిష్కరణ, ఖమ్మంలో- రాకూడదు”

“చంపేశావ్ ఆరుణ్, నేను ఛెన్నై వెళ్తున్నాను,  ట్రైన్లో  ఉన్నాను – వరదలొచ్చాక వెళ్ళనేలేదు, వారం దాక రానేమో. మనం తీరిగ్గా కలిసే ఛాన్స్ మిస్స్ అవుతున్నానే!”

తీరికగానే కాదు అసలుకే కలవలేమని, మొత్తంగా మిస్స్ అవుతానని, ఆ మాటలే ఆఖరి మాటలని కల్లో కూడా అనుకోలేదు. కాని అరుణ్ కు అన్ని తెలిసే,  చివరిసారిగా మిత్రులందరినీ కలుసుకునే  అన్ని ఏర్పాట్లను నిబ్బరంగా   చేసుకున్నాడు.

ఏబీకే  గారు పిలిస్తే సుప్రభాతం  మేగజైన్లో చేరడానికి ఆంధ్రజ్యోతి నుంచి నేను, కె. శ్రీనివాస్, సురేంద్ర  రాజు, జింకా నాగరాజు,  రవి అనే లే అవుట్ ఆర్టిస్ట్, ఇంకా కొంతమంది సీనియర్లం వెళ్లాం. అర్టిస్ట్ చిత్ర కూడా చేరాడు.  అప్పుడే జర్నలిజంలోకి అడుగుపెడ్తున్న కొత్తతరం చాకులాంటి కుర్రాళ్ళ గ్యాంగ్ కూడా మాతో పాటు జాయినయ్యింది. అందులో రవిప్రకాష్ (ఇప్పటిTV9 CEO), చంద్ర మౌలి, MV రామిరెడ్దిలతో పాటు అరుణ్ సాగర్ కూడా ఉన్నాడు. ఏబీకే  తర్వాత వాసుదేవ రావు గారు టీం లీడర్. రవిప్రకాష్ రిపోర్టింగ్ లొ ఉంటే అరుణ్, మిగతా వాళ్లు  డెస్క్ లో ఉండేవాళ్లు. మల్లెపల్లి లక్ష్మయ్య, ప్రభంజన్ కుమార్ లు రిపోర్టింగ్ లో తిరిగే వాళ్లు. తెలుగు ‘ఇండియా టుడే’ కు పోటీగా వస్తున్న మేగజైన్ అని మొదటి నుంచే ప్రచారం లో ఉన్నందునా సీనియర్లు, జూనియర్లతో పూర్తిస్థాయి టీంతో బాబూఖాన్ ఎస్టేట్లోని  సుప్రభాతం  ఆఫీస్ కళ కళ లాడేది.

అప్పుడే కాలేజి నుంచి బయటకొచ్చిన జోష్ తో బక్క పల్చగా ఉండే అరుణ్ సాగర్ చేసే అల్లరి,  వేసే జోకులతో ఆఫీస్ నిండా ‘వార్తా’వరణం నవ్వుల పువ్వులు పూచేది. ఈ కొత్త పిల్లలంతా టీలు, బిస్కట్లే కాదూ, మా టిఫిన్  బాక్సులకెగబడి షేర్ చేసుకునేవాళ్లు. అరుణ్ మాటి మాటికి నా టేబిల్ దగ్గరికొచ్చి, “అన్నా! సోనాలి బింద్రే-మళ్లీ నా గుండె తలుపు  తట్టేసిందన్నా-ఘంట కొట్టేసిందన్నా, హే భగవాన్! మై క్యా కరూం” అంటూ ఓ భగ్న ప్రేమికుడులాగా ఓ ఫోజు పెట్టేవాడు. అందరికంటే నాతో, చిత్రతో చాలా చనువుగా ఉండే వాడు. నేనూ అదే అదనుగా  రయ్యుమని ఓ క్యారికేచర్ గీసిచ్చే వాణ్ణి. (అవన్నీ దాచి పెట్టుకున్నాడని తర్వాత  తెలిసింది). అలా సీనియర్లతో జోవియల్ గా ఉంటూనే రాతను, ఆలోచనా విధానాన్ని పదును పెట్టుకున్నాడు. ఆర్నెళ్ల తర్వాతేమో -అంతగా  గుర్తుకు లేదు –  ఆంధ్ర జ్యోతి మళ్లీ తెరిచారు, కె. శ్రీనివాస్ జాయిన్ అయ్యారు.

 

ఒకరోజు నాదగ్గరికొచ్చి “అన్నా! కె.శ్రీనివాస్ గారు, ఆంధ్ర జ్యోతి కి రమ్మంటున్నారు, ఏం చెయ్యమంటావ్? ఏమి అర్ధం కావట్లేదు” అని చేతులు నలుపుకుంటుంటే, “నీకు జర్నలిజంలోనే కంటిన్యూ కావాలనుకుంటే ఇంకేమి ఆలోచించకుండా, వెంటనే మూటా ముళ్లే సర్దుకుని ఆంధ్ర జ్యోతికెళ్లిపో, కెరీర్ బాగుంటుంది” అని చెప్పడం, తను వెళ్లి ఆంధ్ర జ్యోతిలో చేరిపోవడం అన్నీ చక చకా జరిగిపోయాయి. ఆ తర్వాతి ఏడాది నేను ఇండియా టుడే  కోసం మద్రాస్  కెళ్లిపోవడం..అలా కొంత గ్యాప్ వచ్చినా, ఆరుణ్ అంచెలంచెలుగా ఎదగడం చూస్తూనే ఉన్నాను.

సుప్రభాతం లో నాకు తెలిసిన యువకెరటం అరుణ్, ఆంధ్ర జ్యోతి మీదుగా టీవీ 9 లో ఉత్తుంగ తరంగమై ఎగిసిపడడం కళ్లింతలు చేసుకుని చూసేలా చేసింది. రవిప్రకాష్, తను TV 9 CEO గా వెళ్తూ, అరుణ్, చంద్రమౌలి తో పాటు  స్పార్క్ ఉన్న తన సుప్రభాతం మిత్రులందరినీ తీసుకెళ్లాడు. నవన్వోన్మేష భావ సారుప్యత కలిగిన తన ఈ టీం తో రవి TV9 ను టాప్ లో నిలబెట్టాడు. అరుణ్ సెకండ్ పొజిషన్లో ప్రదర్శించిన  దూకుడు, ఆ ఛానెల్ కొక ప్రత్యేకతను తీసుకొచ్చింది. 23 ఏళ్లు నేను దూరంగా మద్రాస్ లో ఉన్నప్పటికీ, అప్పుడప్పుడు కలుస్తూనే ఉన్నాం, మాట్లాడుకుంటూనే ఉండే వాళ్లం, కార్టునిస్టులకు, ఆర్టిస్టులకి సంబందించి ఎదైయినా బైట్ కావలిస్తే తప్పకుండా ఫోన్ చేసేవాడు. 10టీవీ లోగో మ్యూజిక్ ఇళయరాజాతో చేయించుకోవడం కోసం మద్రాస్ వచ్చినప్పుడు, టైం కెటాయించుకుని ప్రత్యేకంగా నన్ను కలవడానికి ఇండియా టుడే ఆఫీస్ కొచ్చాడు. టీవీ 9 నుండి 10 టీవీ  సియీఓ గా జాయిన్ అయ్యానని చెప్పాడు,  అదే అన్నాను- తొమ్మిది తర్వాత పది- “నంబర్స్ కూడా కూడా నీ విలువను పెంచుతున్నాయి ఆరుణ్” అని.

అలా ప్రింట్ మీడియా నుండి ఎలక్ట్రానిక్ మీడియాకు ఒక మెరుపులా దూసుకొచ్చి ‘వీడెవడ్రా బాబూ, దడ దడ లాడించేస్తున్నాడూ అని ప్రత్యర్ధులు విస్తుపోయి చూసే రేటింగ్ ను సాధించిన అరుణ్ ను తలచుకుని  పొంగి పొవడం నాకింకా గుర్తుంది. ఇక పదిమందిలో ప్రత్యేకంగా తనను తాను పోతపొసుకొడంలో అరుణ్ తడబడం మన చూడం. సొనాలి బింద్రేను చూసి గుటకలు మింగే అల్లరి పిల్లడు అరుణ్ సాగర్, ఎదుగుతూ ఎదుగుతూ ఫెమినిజానికి ధీటుగ మగవాణ్ని అంతెత్తున నిలబెట్టాలనుకునే లక్ష్యం తో మేల్ ఛావనిస్ట్ గా  పెద్దమనిషయ్యాడు. తన సొంత డిక్షనొకటి తయారు  చేసుకుని, ‘మేల్’ కొలుపంటూ నిటారుగ నిలబడ్దాడు. తెలుగులో మొదటిసారి ఆ వైపు నుంచి దూసుకొచ్చిన ప్రోజ్-పోయెట్రి, తెలుగూ-ఇంగ్లీష్ కలగలిసిన అరుణ్ రాతలు మర్యాదగ రాసుకునే వాళ్లలొ అలజడి రేపింది. (ఈ మేల్ కొలుపు ను ఇండియా టుడే తెలుగు లో నేను రివ్యూ చేశాను-అసలే అరుణ్ సాగర్ లాగ నిట్ట నిలువుగా ఉన్న పుస్తకం-తలకిందులుగ తపస్సు చెయ్యాల్సొచ్చింది.)

Arun (1)

ఇక మియర్ మేల్, మ్యాగ్జిమం రిస్క్…  మిగత కవిత్వ సంకనాలు అదే దారిలో సాగాయి. ఆ  తర్వాత సామాజిక అంశాల మీద కూడా అనేక వ్యాసాలూ రాసి, అవగాహన, బాధ్యత కలిగిన జర్నలిస్ట్ గా, పౌరుడిగా మారాడు అరుణ్. అవతార్ సినిమాను ఒక సాంకేతిక అద్భుతం గా అందరూ కీర్తిస్తున్న సందర్భం లో, అది ప్రక్రుతి బిడ్డలైన ఆదివాసుల జీవన వనరుల్ని కొల్లగొట్టడానికి బలిసిన సంపన్న దేశాలు చేస్తున్న కుట్రని, టెక్నాలజీ అట్టడుగున దాగిన విశయాన్ని తెటతెల్లం చేస్తూ వ్యాసం రాశాడు, పోలవరం ముంపు, పాపి కొండలు మాయం కావడం మీద “మ్యుజిక్ డైస్” రాసి, పుస్తకాన్ని  నిన్న మొన్ననే రిలీజ్ చేశాడు. ఇలా తనను తాను సాన పట్టుకుంటూ ఒక పరిపూర్ణ మనవుడుగా, విజయుడుగా రూపుదిద్దుకుంటున్న సమయంలో ఈ విస్ఫోటనాలేమిటీ?

రెండేళ్ల క్రితం – మద్రాస్ నుంచి హైద్రబాద్ వచ్చినప్పుడు కలిశాను, తను 10TV CEOగా ఉన్నాడు. ఆఫీస్, స్టుడియో అంతా తిప్పి చూపింఛాడు- “ఇదంతా నేను దగ్గరుండి నా టేస్ట్ కు తగ్గట్టుగ  చేయించుకున్నానన్నా” అంటూ మురిసిపోయాడు. అరుణ్ ఈ వర్టికల్ ఎదుగుదలలో పక్కనే లేకున్నా, నిరంతరం  ఎరుకలోనే ఉన్నాననిపిస్తుంటుంది.  “మ్యుజిక్ డైస్” రిలీజ్  సందర్భాన్ని మిస్స్ కావడం వల్లనేమో, అరుణ్  ఇక మనకు లేడు, ఉండడు, మాట్లాడడు అనేది ఇంకా నా మైండ్ లో రిజిస్టర్ కావట్లేదు.  ఆ అరుణ్ స్రుజన  అయిన 10TV ఆఫీస్,  నేను కార్టూన్ ఎడిటర్ గా ఉన్న నవతెలంగాణ ఆఫీస్ ఒకే బిల్డింగ్ లో ఉన్నాయి . అరుణ్ నాకేమి దూరం కాలేదు, అరుణ్ 10TV కోసం తయారు చేయించిన ఆ లోగో లోను, అట్ట కెమెరా పట్టుకున్న ఆ బుడ్డోడిలోనూ, News is people లోనూ రోజూ తనను చుస్తూనే ఉంటాను. నేను ఇండియా టుడే లో మియర్ మేల్ రివ్యూ కు వేసిన క్యారికేచర్ అరుణ్ కు చాల ఇష్టం, అదే ఈ క్యారికేచర్.

*

 

మీ మాటలు

  1. మీ ఇరువురి పాత్రికేయ ప్రస్థానం సంగతులు, పరస్పర సూచనలు సలహాలు పంచుకునే సమయం ఇంత తొందరగా రావాలా…కారికేచర్లు కదులుతున్నాయ్ …

మీ మాటలు

*