రోహిత్ కోసం …

 

కొన్ని మరణాలే చరిత్ర సృస్తిస్తాయి , మరు తరానికి దిశానిర్దేశం చేస్తూ ఐకాన్లుగా చరిత్రపుటల్లో శాశ్వతం అవుతాయి . రోహిత్ మరణం కొండంత దుఃఖం, బండబారిన వ్యవస్థ మీద ఒక వంటరితనపు నెత్తుటి మరక . ఈ దుఃఖాన్ని తెలుగు సాహిత్యంలో నిలబెట్టి వ్యవస్థని ఎదురు తీయాల్సిన సమయం ఇది నక్షత్రాలని పుస్తకాల్లో బంధించలేం కాని రోహిత్ కో చిన్న ట్రిబ్యూట్ గా ఒక పోయెట్రీ అంతాలజీ తేవాలన్న చిరు కోరిక.

ఒక బిడ్డ మరణం ఇంకో నలుగురు బిడ్డలకి వెలుగవ్వాలన్న వెర్రితనం పాతిక ముప్పై కవితలు ఒకటి రెండు ఆర్టికల్స్ తో ఒక చిన్న పుస్తకంగా వేద్దామన్న ఆలోచన ఇంగ్లీష్ లో ఇప్పటికి ఇలాంటి ఒకే సబ్జెక్ట్ మీద అందరు రాసి ఒక పుస్తకంగా తేవడం ఉంది తెలుగులో నాకు తెలిసి తక్కువ లేదా అసలు లేదు . ఎవరి పుస్తకాలు వాళ్ళు లేదా ఒకరి కవిత్వమే ఒక పుస్తకంగా రావడం లాంటి ప్రక్రియలనుండి కొంత మార్పు రావాల్సిన సమయం ఇది .కవుల కంటే కవిత్వం గొప్పది అన్న నిజాన్ని గుర్తిస్తూ ఇష్యూ బేస్డ్ పోయెట్రీ ముందుకు తేవడం ఇక్కడ ప్రధాన అంశం . ఇందులో భాగం అవ్వాలన్న మనసున్న కవులకి రచయితలకి ఇది ఒక ఆహ్వానం మీ కవిత్వం మీ వాక్యం , ఈ బలవంతపు హత్యలపై మీ అభిప్రాయం ఆలోచన ఆర్దత ఏదయినా సరే పంపొచ్చు వీలునన్ని ప్రచురిద్దాం.

మనిషి కి మనిషి సాయం తప్ప ఇందులో కండిషన్స్ ఏమి లేవు ఒక వేళ మీరు ఆల్రెడీ రాసేసి ఫెస్బుక్లో కాని ఇంకో సోషల్ మీడియాలో కాని వేసి ఉంటే కూడా పంపొచ్చు ( ఎందుకంటే ఎమోషన్ మళ్ళీ మళ్ళీ అంతే స్ట్రాంగ్ గా వెలిబుచ్చడం సాధ్యం కాదన్న విషయం నాకు తెలుసు ) పోతే మీ కవిత , వాక్యం ప్రింట్ చేయోచ్చనే నో అబ్జెక్షన్ కవరింగ్ లెటర్ లేదా నాలుగు వాక్యాలు రాసి పంపండి కవితతో పాటు . మీ పేరు లేదా మీరే కలం పేరు తో రాయదలుచుకున్నారు క్లియర్ గా తెలపండి . మీ ఫోటో మీ కాంటాక్ట్ నంబర్ అడ్రెస్ లాంటివి ఇవ్వాలి అనుకుంటే ఇవ్వొచ్చు ఇందులో కూడా ఏమి కండిషన్స్ లేవు ఇస్తే నష్టం లేదు, లేదా ఈ పబ్లిసిటీ అదీ అక్కర్లేదు అనుకున్నవాళ్ళతో కూడా సమస్య లేదు జస్ట్ మీ పేరు తో వేసేస్తాం .

వీలున్నంత త్వరలో పంపితే మంచితే ఒక వారం లేదా పక్షం రోజుల్లో ఫైనలైజ్ చేద్దాం అన్న ఒక ఆలోచన మీ రచనలు పంపాల్సిన ఆఖరు తేది :05/02/16 మెయిల్ ఐడి : nisheedhii@gmail.com

తక్కువ సమయంలో అంతాలజీ బయటికి రావాలన్న ఉద్దేశ్యం, రచనల్లో మార్పులు చేర్పులు చివరి కూర్పులు , ప్రూఫ్ రీడింగ్ అన్ని ఒకటికి పదిసార్లు చెక్ చేసుకొని పంపితే బెటర్ .

-బ్రెయిన్ డెడ్ 

మీ మాటలు

*