ఒక “బర్నింగ్ స్టార్” పుట్టిన వేళా..విశేషం!

unnamed
ఓపన్ చేస్తే…
04-04-2014

ఉదయం 10 గంటలు

ప్రసాద్ ఐమాక్స్ థియేటర్

స్క్రీన్ నెంబర్ -3

సినిమా మొదలయ్యింది….

తెరమీద ఒక కొత్త హీరో “బర్నింగ్ స్టార్” అంటూ ప్రత్యక్షమయ్యాడు. ప్రేక్షకుల్లో కోలాహల. ఒక్కసారిగా “జై సంపూ…జైజై సంపూ” అనే నినాదాలు. మల్టిప్లెక్స్ థియేటర్ మాస్ థియేటర్ అయ్యింది. పంచ్ పంచ్ కీ ఈలలు. ఫీట్ ఫీట్ కీ గోలలు. డైలాగ్ కి కౌంటర్ డైలాగులు. యాక్షన్ కి విపరీతమైన రియాక్షన్లు.

నేను థియేటర్లో వెనక నిల్చున్నాను. నేను వింటున్నది, చూస్తున్నది నిజమోకాదో అనే ఒక సందేహం. నవ్వాలో ఆనందించాలో ఇంకా తెలీని సందిగ్ధ పరిస్థితి. బయటికి వచ్చాను. అక్కడ స్టీవెన్ శంకర్ అలియార్ సాయి రాజేష్ నిల్చుని ఉన్నాడు. మొదట అడిగిన ప్రశ్న “థియేటర్లో మనవాళ్ళు ఎంత మంది ఉన్నారు?” ‘రెండు వరుసలు’అని ఒకరి సమాధానం. “గోలచేస్తోంది మనవాళ్ళేనా? ” అనేది రెండో ప్రశ్న. “కాదు. మనవాళ్ళు సైలెంటుగా కూర్చుని విచిత్రాన్ని చూస్తున్నారు. ఎవరో కాలేజి స్టూడెంట్స్ లాగున్నారు. వాళ్ళు సంపూ ఫ్యాన్స్ అంట.” అని మరో వైపు నుంచీ సమాధానం. స్టీవెన్ శంకర్ కళ్ళు మూసుకున్నాడు. కళ్ళు మూసుకున్నా, తన రెప్పల వెనకదాగున్న కళ్ళలో ఒక కలను సాకారం చేసిన ఆనందం అందరం అనుభవించాం.

సెకండాఫ్ మొదలయ్యింది. అప్పటికి థియేటర్ యాజమాన్యం ఈ అరుపులూ కేకలకు భయపడి ఆ స్క్రీన్ దగ్గరికి వచ్చి ఏంజరుగుతుందో చూస్తున్నారు. సినిమాలోని కీలకఘట్టం. ఇక సినిమా అయిపోయిందేమో అని కొందరి లేస్తుంటే “ఇంకా ఉంది కూర్చోండి” అని మావాళ్ళు కొందరిని కూర్చోబెట్టడం కనిపిస్తోంది. తెరమీద ఒక మ్యాజిక్ జరిగింది. థియేటర్లో సగం మంది అధాట్టున లేచినిల్చుని చప్పట్లు. ఆడియన్స్ లో ఒకడు వెనక కుర్చీలవైపు తిరిగి “సంపూర్ణేష్ బాబూ….నువ్వు దేవుడయ్యా!” అని అరిచాడు. మాకు మతిపోయింది. ఒక స్టార్ జన్మించాడు.
Rajesh and Sampoo—————————
కట్ చేస్తే….
(ఫ్లాష్ బ్యాక్)
మే నెల మిట్టమధ్యాహ్నం, 2013
ఫోనొచ్చింది. “మహేష్ గారూ మీతో మాట్లాడాలి.”
“రండి సర్ ఆఫీస్ లోనే ఉన్నాను.”
సాయి రాజేష్, కోడైరెక్టర్ చైతన్య చరణ్ (నా షార్ట్ ఫిల్మ్ తో దర్శకత్వ విభాగంలోకి అడుగుపెట్టింది) వచ్చారు.
మా ఆఫీసులో నా రూంలో కూర్చున్నాం.
“ఒక సినిమా అనుకుంటున్నాను. తక్కువ బడ్జెట్లో” అంటూ ఒక కథ చెప్పాడు.
తను ఏంచెయ్యాలనుకుంటున్నాడో అర్థమయ్యింది.
“తమిళంలో శాం అడర్సన్, పవర్ స్టార్, మళయాళంలో సంతోష్ పండిట్ లాగా మనకూ ఒక స్టార్ అన్నమాట” అన్నాను.
“అంతకన్నా ఎక్కువేమో. వాళ్ళు unintentional గా తీసిన bad films వల్ల హిట్ అయ్యారు. స్టార్లు అయ్యారు. కానీ మనం ఇక్కడ conscious గా ఒక foolish film తియ్యబోతున్నాం. తెలుగు సినిమాలకు యాంటీ థీసీస్ లాంటి హీరోని తయారు చెయ్యబోతున్నాం. అతని పేరు ‘సంపూర్ణేష్ బాబు’.” నాకు ఆ పేరు వినగానే నవ్వొచ్చింది. కానీ దానివెనకున్న సీరియస్నెస్ అర్థమయింది.
“సరే ఇప్పుడు ఏంచేద్దాం” అన్నాను.
“మీరు ఇందులో యాక్ట్ చెయ్యాలి.” అని ఒక బాంబ్ పేల్చాడు.
“ఏదో స్క్రిప్టు డిస్కషనో, ప్రమోషనల్ స్ట్రాటజీవరకూ అనుకున్నానుగానీ…ఇదేంటండీ! నాకు యాక్టింగ్ రాదు.”
“మీరు ఓకే అంటే నేను యాక్టింగ్ చేయించుకుంటాను. మీకు నేను అనుకుంటున్న క్యారెక్టర్ లుక్స్ ఉన్నాయి.”
ఒక నిమిషం ఆలోచించాను.
“మీకు కావలసినంత టైం తీసుకుని ఆలోచించండి. ముఖ్యంగా మీకు సోషియల్ నెట్వర్క్ లో ఉన్న ఇమేజ్ కి ఇది ఏమైనా దెబ్బేమోకూడా ఆలోచించి, నిర్ణయం తీసుకోండి. ఏం బలవంతం లేదు.” అని టైం ఇచ్చారు సాయి రాజేష్.
ఆ మాట తను అంటున్నప్పుడే నేను నిర్ణయం తిసుకున్నాను.
“ఆలోచించడానికి ఏమీ లేదు. రిస్క్ మీరు ఎలాగూ చేస్తానంటున్నారు కాబట్టి, నేను చేస్తాను. నాకు సోషియల్ నెట్వర్కులో ఏదైనా ఇమేజ్ ఉంటే అది నా ఇష్టమొచ్చినట్టు చేస్తాననేదే. నాకు ఈ కథ నచ్చింది. ఈ కథ ఎన్నుకోవడానికి మీ కారణాలు మీకుండొచ్చు, కానీ నా కారణాలు నావి. ఈ సినిమా ప్రస్తుతం ఉన్న తెలుగు సినిమా పోకడలమీద ఒక గొప్ప సెటైర్ అవుతుందని నా నమ్మకం. నేను ఇదే కంటెంటుని, గొంతు చించుకుని కోపంతో చెబుతూ, రాస్తూ ఉంటాను. మీరు ఒక మెట్టు ఎదిగి ఆ విషయాల్ని సృజనాత్మకంగా తెరపైకి తీసుకుని వద్ధామనుకుంటున్నారు. I would be more than glad to be part of it.” అని కమిట్ అయ్యాను.
“ఈ సినిమా స్వభావరీత్యా నేను ఎవరికీ తెలీకుండా ఉండాలి. నా పేరుకూడా స్టీవెన్ శంకర్ గా మార్చుకుంటున్నాను. స్టీవెన్ శంకర్ గా నేను వెబ్ లో ప్రమోట్ చేసినా, డైరెక్టుగా తెలిసినవాళ్ళు మీరే కాబట్టి మిమ్మల్ని టార్గెట్ చేసే రిస్క్ ఉంది. ఓకేనా” అని మళ్ళీ సందేహంగా అడిగారు సాయిరాజేష్.
“కొత్తగా నాకు పోయేదేమీ లేదులెండి. నేను ఎవర్నీ ప్లీజ్ చెయ్యడానికి పనులు చెయ్యను.” అని కొట్టిపడేసాను.
ప్రయాణం మొదలయ్యింది.
980319_10152010712366115_1155151759_o
——————————
కట్ చేస్తే….
రాష్ట్ర సంపూర్ణేష్ బాబు యువత సంపూర్ణేష్ బాబుకి జన్మదిన శుభాకాంక్షలు తెలుపుతూ పోస్టర్ రిలీజ్ అయ్యింది.
ఫేస్ బుక్ లో షేర్లు. చర్చలు. లైకులు. తిట్లు.
రాజమౌళి ట్వీట్ చేశారు. అంతే పరిశ్రమ మొత్తం ఉలిక్కిపడింది.
“ఎవరీ సంపూర్ణేష్ బాబు? ఎక్కడినుంచీ వచ్చాడు? ఎవడో డబ్బున్న ఎన్నారై, సినిమా పిచ్చిపట్టి డబ్బులు తగలెయ్యడానికి వచ్చాడు. ఇలా ఎన్నో ప్రశ్నలు. ఊహాగానాలైన సమాధానాలు.
వీటిల్లోని మిథ్స్ ని మరింతగా ప్రాపగేట్ చెయ్యాలి.
కలవాలనుకునే ఫ్యాన్స్ కి ఒక ఫోన్ నెంబర్. వచ్చినవాళ్ళందరితో ఫోటోగ్రాఫ్స్. ఒక టెలివిజన్ ఇంటర్వ్యూ. ఆంధ్రప్రదేశ్ మొత్తంలో ఎక్కడెక్కడ ఇంటర్నెట్ ఉందో, అక్కడ అంతా సంపూర్ణేష్ బాబు పేరు చర్చల్లోకి వచ్చింది. పరిశ్రమలో అది టాక్ ఆఫ్ ది టౌన్ గా మారింది.——————-
కట్ చేస్తే….
జూన్ 2, 2013
షూటింగ్ మొదలయ్యింది.
సంపూర్ణేష్ బాబుని కలిసాను.
సెట్లో అందరూ ముద్దుగా “సంపూ” అనో లేదా “బాబూ” అనే పిలిచేవారు.
ప్రతిభ ఉన్న కళాకారుడో కాదో అర్థమయ్యేది కాదు. సింపుల్గా, మర్యాదగా ఉండే మంచి వ్యక్తి. అంతవరకు ష్యూర్.
చెప్పింది చెప్పినట్టు చేసేవాడు. సాయి రాజేష్ ని ‘అన్నా’ అనేవాడు. చైతన్యని ‘అక్క’ అనేవాడు. నన్ను ఒక్కోసారి అన్న, ఒక్కోసారి సార్.
మొదటగా చేసింది టెస్ట్ షూట్. టెక్నాలజీ టెస్టింగుతోపాటూ look and feel decide చెయ్యడానికి ఒక ప్రయత్నం. ఎలాగూ షూట్ చేస్తున్నాం కాబట్టి ఒక ప్రోమోలాగా చేద్దామనేది సాయిరాజేష్ ఆలోచన. ప్రోమో తయారయ్యింది. ప్రోమో చివరిలో ఒక డైలాగ్ సింగిల్ టేక్ లో చెప్పాడు ‘సంపూ’. కెమెరా మెన్ తో సహా యూనిట్ మొత్తం చప్పట్లు. ఏదో జరుగుతోందనేదిమాత్రం అర్థమయింది. సంపూ మామూలువాడైతే కాదు. డెడికేషన్ ఉన్న ఆర్టిస్టు. అది అందరికీ తెలిసింది.జూన్17,2013 న ప్రోమో యూట్యూబ్ లో పెట్టి షేర్ చేశాం.
అంతే…..
ఐదురోజుల్లో ఐదు లక్షల వ్యూస్. ఒక చరిత్ర సృష్టింపబడింది.
ఒక సంచలనానికి నాంది పలికింది. సినిమా పరిశ్రమలోనూ, బయటా ఇదే వార్త.
ప్రతిషూటింగ్ లోనూ ఈ ప్రోమో చూపిస్తూ, నవ్వుకుంటూ చర్చ.
కష్టనష్టాలు, శ్రమ ఆనందాల మధ్య షూటింగ్ ముగిసింది.———————–
కట్ చేస్తే…
27 ఫిబ్రవరి, 2014
హృదయకాలేయం ఆడియో ఫంక్షన్
తాజ్ డెక్కన్
సంపూర్ణేష్ బాబు మొదటిసారిగా జనాల ముందుకు వచ్చాడు.
పంతొమ్మిది నిమిషాల నాన్ స్టాప్ స్పీచ్.
ఈ మధ్యకాలంలో ఏ ఆడియో ఫంక్షన్కూరాని రేటింగ్స్.
మాటీవీ వాళ్ళు తొమ్మిదిసార్లు రిపీట్ టెలీకాస్ట్ చేసిన ఆడియో ఫంక్షన్ హైలైట్స్.
హైలైట్స్ కే హైలైట్ సంపూ స్పీచ్.
ఇప్పటికి యూట్యూబ్ లో ఆ స్పీచ్ కి మూడు లక్షల హిట్లున్నాయ్.
అప్పటివరకూ ఇది షార్ట్ ఫిల్మా…అసలు వీళ్ళు ఫిల్మ్ తీస్తారా…ఇదేదో హంబక్ అన్నవాళ్ళ నోళ్ళు పర్మనెంటుగా మూతపడ్డాయి.
సినిమా విజువల్ క్వాలిటీ, సాంగ్స్, ప్రమోషన్లోని క్రియేటివిటీ చూసి చాలా మంది నోళ్ళు వెళ్ళబెట్టారు.
సంపూ అంటే అప్పటివరకూ ఉన్న అవహేళన, మర్యాదగా మారింది.

అదే టైంలో ఎవరో ట్విట్టర్లో సంపూని “నీ మొహం చూసుకో…నువ్వు హీరోవా?” అంటే, “దేవుడిచ్చిన రూపాన్ని నేను మార్చుకోలేను, నాలో చెడుగుణం ఏదైనా ఉంటే చెప్పండి మార్చుకుంటాను” అని సమాధానం చెప్పాడు. అవహేళన చేసిన వ్యక్తి సిగ్గుపడ్డాడ్డు. క్షమాపణలు అడిగాడు. దీనితో సోషియల్ నెట్వర్క్ లో సంపూకు గౌరవం పెరిగింది.

 

————————————–Hrudaya Kaaleyam Latest Posters

కట్ చేస్తే
4 ఏప్రిల్, 2014 సాయంత్రం 6 గంటలు.
అప్పుడే 10tv లో సినిమా రివ్యూ చెప్పి వచ్చి ఫ్రెష్ అవుతున్నాను.
ప్రముఖ నిర్మాత దర్శకులు తమ్మారెడ్డి భరద్వాజ గారి దగ్గరనుంచీ ఫోన్.
“ఎక్కడున్నావ్”
“ఇంట్లో సార్”
“ఆఫీస్ కి రాగలవా”
“పదినిమిషాలలో ఉంటాను.”
ఆఫీస్ లోకి ఎంటర్ అవగానే… “మీ వాడు సాధించాడయ్యా. హిట్ కొట్టాడు.”
“పొద్దున ప్రసాద్స్ లో చూశాను సర్. ఆడియన్స్ రెస్పాన్స్ చాలా బాగుంది. మల్టిప్లెక్సుల్లో ఓకేగానీ, మధ్యాహ్నం క్రాస్ రోడ్స్ సప్తగిరికి వెళ్ళాను. 60% ఆక్యుపెన్సీ ఉంది. బహుశా సింగిల్ స్క్రీన్స్ లో వర్కౌట్ అవ్వదేమో” అంటూ ఏదో చెప్పబోయాను.ఆయన చిరగ్గా…”అసలేమనుకుంటున్నారయ్యా మీరు. ఇండస్త్రీ గురించి ఏం తెలుసు మీకు? గత ఐదారు సంవత్సరాలుగా ఆ థియేటర్లో జగపతిబాబు, శ్రీకాంత్, శ్రీహరి లాంటి హీరోల సినిమాలు రెగ్యులర్గా వచ్చేవి. మార్నింగ్ షోకి ఈ మధ్యకాలంలో వచ్చిన హయ్యెస్ట్ కలెక్షన్ ఎంతో తెలుసా…..ఐదువేలు. కానీ మీ ముక్కూ మొహం తెలీని హీరోకి వచ్చిన కలెక్షన్ అక్షరాలా పదహారు వేలు. మ్యాట్నీకి ఇరవైఎనిమిది వేలు. ఫస్ట్ షో ఫుల్లయ్యింది. ఇప్పుడే హౌస్-ఫుల్ బోర్డ్ పెట్టారని నాకు ఫోనొచ్చింది. నేను నీకు ఫోన్ చేశాను. మీ సినిమా హిట్టు. పో… మీ డైరెక్టర్ కి చెప్పుపో !” అన్నాడు.———————————–
ఒక ఔత్సాహిక కథకుడు,రచయిత,నిర్మాత.దర్శకుడికి ఒక ఆలోచనవచ్చింది.

రెగ్యులర్ తెలుగు సినిమా లెక్కలతో, హీరోల ట్యాంట్రమ్స్ తో పడేకన్నా, ఒక ప్రయోగం చేస్తే ఎలా ఉంటుందో చూద్దామని నిర్ణయించుకున్నాడు. ‘మీరు చెప్పింది చేస్తాను’ అనే ఒక డెడికేటేడ్ నటుడు దొరికాడు. అతనిప్పుడు స్టార్ అయ్యాడు. సంపూర్ణేష్ బాబు అయ్యాడు. బర్నింగ్ స్టార్ అయ్యాడు. ఈ మధ్యకాలంలో అత్యంత క్రేజ్ సంపాదించిన హిట్ చిత్రానికి చిరుమానా అయ్యాడు.

– కత్తి మహేష్

మీ మాటలు

 1. Jayashree Naidu says:

  Burning Star… Puttina… VeLaa viseshamuu… Kathaa kamaameeshu… Interesting!

 2. మైథిలి అబ్బరాజు says:

  ఆహ్లాదపూర్వకమైన అభినందనలు

 3. GLNMurthy says:

  ఆనందం నేను మొదట్లో ఒక తిక్క ప్రయత్నం అనుకొన్నా ….ఇదో వెరైటి …..ఇంక ఎంటర్టైన్మెంట్ కోసం సినిమాలు చూడొచ్చు

 4. భలే రాసావు , చాలాబాగుంది , టచ్చింగ్ గా ఉంది ,

 5. నాకూ మొదట్లో సినిమా పేరు విచిత్రంగా అనిపించింది. కానీ, ఈ సినిమాకి వచ్చిన రెస్పాన్స్ , మరీ ముఖ్యంగా మీరు రాసిన ఈ వ్యాసం చదివాక వెంటనే చూడాలనిపిస్తోంది. హృదయపూర్వక అభినందనలు.

 6. NEELAM NAGARAJESWARA RAO says:

  Mahesh garu! Chaala chakkagaa narate chesaaru! Varietyga natinchaaru! Very great efforts! Hearty congrats to entire team of HK!

 7. p v vijay kumar says:

  one of my fav heroes ..sampoo….next movie produced by Manchu was also an interesting spoof…imitation of “hot shots” english movie though..:)

మీ మాటలు

*