ప్రవాహం !

 pravaaham

కొత్త ప్రాజెక్టు, కొత్త ఊరు, కొత్త అపార్టుమెంట్!

“కొత్త “ ల బారిన పడక తప్పని  పరిస్థితి !  నాలుగేళ్ల  కూతురు మహతి తో శాన్ ఫ్రాన్సిస్కో కి  దగ్గర లో ఉన్న ఓ ఊరికి  ఒచ్చారు వసుంధర దంపతులు.

దేశాలు పట్టుకు రాగా లేనిది, ఊర్లు మారటం గురించి  అంతలా ఆందోళన  పడకని  భార్గవ్   పదే పదే  చెప్పినప్పటికీ,

“రోజంతా ఆఫీసులో ఉండొచ్చే నీకు ఏం తెలుస్తుంది ?! పైగా మన వాళ్ళు తక్కువగా ఉండే ఊరిది …..“  అనే ధోరణిలో  వసుంధర….

కొంచెం కుదుట పడ్దాక, కూతురికో నేస్తాన్ని వెతికే పనిని అన్నిటి కన్నా ముందు పెట్టుకుంది. అపార్టుమెంటు మేనేజరు పక్క వాటాలోనే ఉండటంతో, ఈ విషయమై మాట కలిపింది.

వాళ్ళ కాంప్లెక్సు లోనే ఓ చిన్నపిల్ల ఉన్నదనీ, వర్కింగ్ పేరెంట్స్…  వెరీ స్వీట్ కపుల్  అని చెప్పిందామె.

ఓ రోజు ,  తలుపు తీసుకుని అల్లరి గా  బయటకు పరుగెత్తింది మహతి . ఆ పరుగుని పసిగట్టి  బయటకి వెళ్ళేటప్పటికి ,  పాటియో కి  దగ్గరగా మహతితో పాటు ఓ యువతి నిల్చొని ఉంది.

“ హియర్ ఈజ్ యువర్ ప్రిన్సెస్ మామ్ !”  అంటూ నవ్వింది.

కూతురి చెయ్యి అందుకుని, ఆమెకు ధ్యాంక్స్  చెపుతూ, తనని “వసు” గా పరిచయం చేసుకుంది.

“నా పేరు లిండా ! నాకూ మీ అమ్మాయి వయసు కూతురుంది, ఇప్పుడే  తనని  ప్రీ స్కూల్ లో దింపి  వొస్తున్నాను ,  మీ అమ్మాయి పూల్ వైపు పరుగు పెడుతుండటం  చూసి  ఆపాను, ఈ వయసే అంత, తప్పేది , తగిలేది వాళ్ళకి అర్ధం కాదు “ అంది.

ఆమె మాటలతో ఏకీభవిస్తూ, మీరు ఫలానా అపార్టుమెంటులో ఉంటారా ?! బహుశా  మీ అమ్మాయి గురించే మేనేజరు చెప్పిందని  ఉత్సాహపడిన వసుంధర , తాను కూడా మహతిని ప్రీ స్కూల్ లో  చేర్చాలనుకుంటున్నానని  చెప్పి  వివరాలు తెలుసుకుంది .

లిండాని ఇంట్లోకి  రమ్మనమని అహ్వానించినప్పటికీ , తాను ఫార్మసిస్టుగా పని  చేస్తానని , తన వర్కింగ్  అవర్సు  మరి కొద్ది సేపట్లో మొదలవుతాయి కనుక మరెప్పుడయినా   వస్తానని  చెప్పి వెళ్ళిపోయింది.

లిండా చెప్పిన  ప్రీ స్కూలుకి  కమ్యూనిటీలో మంచి పేరే ఉందని తెలుసుకున్న వసుంధర, మహతిని కూడా అక్కడే  చేర్పించింది. లిండా కూతురి పేరు ఏప్రిల్ ! భలే ముద్దుగా ఉండటంతో పాటు, స్నేహంగా కూడా ఉంటుంది.  త్వరలోనే ఏప్రిల్ , మహతిలు స్నేహితులయ్యారు!

ప్లే డేట్లు కావాలంటూ మహతి డిమాండ్ లు చేస్తూంటే, వీలు చూసుకుని, లిండాతో మాట్లాడితే బావుండుననని  వసుంధర ఎన్నో సార్లు అనుకుంది.

ఏప్రిల్ ని  స్కూల్ దగ్గర  లిండా  దింపినా ,  మధ్య్హా న్నం వేరే ఆమె ఇంటికి  తీసుకురావడం గమనించింది. అపార్టుమెంటు  పార్కింగ్ ఏరియా దగ్గర ఆ యువతిని చాలా సార్లు చూడటం కూడా జరిగింది, ఆమె వస్త్ర ధారణ వసుంధరకి ఆసక్తిగా ఉండేది…

స్ప్రింగ్  సీజన్ మొదలయ్యింది….

మూడున్నర గంటల ప్రాంతంలో  ఏప్రిల్ స్వ్హిమ్మింగ్ కి  వొస్తుంది,  అదే టైంలో మనం  కూడా వెళ్ళాలని మహిత పట్టుపట్టిందో రోజు . అప్పటికే మహతి కొంత వరకు బాగానే స్విమ్మింగ్ చేస్తుండటం, అలాగే ఆ పిల్ల  పోరు భరించలేక, జాగ్రత్తలన్నీ తీసుకుని బయలుదేరింది వసుంధర.

వాళ్ళు వెళ్ళేటప్పటికి స్విమ్మింగ్ ఫూల్ లో ఏప్రిల్ , తనని స్కూల్ నుంచి ఇంటికి తీసుకొచ్చే యువతి కూడా కనిపించారు. వాళ్లని  చూస్తూనే  మహతి  ఉత్సాహంగా  ఫూల్ లో దిగింది. మూడు అడుగుల లోతు వరకే ఉండమని కూతుర్ని  హెచ్చరించింది.

“ఇట్స్  ఓకే !  డొంట్ వర్రీ  …”  అంటూ  వసుంధరకి భరోసా  ఇచ్చింది   ఏప్రిల్ తో  ఉన్న యువతి.  పిల్లలతో సమానమైన ఉత్సాహంతో  ఆమె వాళ్ళని  ప్రోత్శ హించడంతో ,  కేరింతల్లో  మునిగిన వారి ముఖాలు వెలిగిపోయాయి.

పూల్ నుంచి  బయటికి వొచ్చిన తరువాత,

ఏప్రిల్ తో ఉన్న యువతి,

నా పేరు లిన్ , మీ అమ్మాయి గురించి ఏప్రిల్  కబుర్లు చెపుతుంది.  లిండా కూడా మిమ్మల్ని కలిసానంది.  నేను సాయంత్రం ఆరింటికి ఆఫీసుకి  వెళ్ళాలి , అందుకే ఈ టైంకి  ఏప్రిల్ ని  స్విమ్మింగ్ కి  తీసుకొస్తాను.  మీకు అభ్యంతరం లేకపోతే , వీలయితే , ఈ సమయానికి రండి, స్నేహితురాళ్లిద్దరూ ఎంజాయ్ చేస్తారు. మీరేం భయపడాల్సిన పనిలేదు, నేను పూల్ లోనే ఉంటాను. ఏప్రిల్ ని చూసుకోవడం కోసం లిండా  డే  షిఫ్టు , నేను నైట్ షిఫ్ట్  ఎడ్జస్టు  చేసుకున్నాం.  కలిసి  గడపడానికి ఇద్దరికీ  సమయం కరవవుతోంది , కానీ వర్కింగ్  పేరెంట్స్ కి  ఇలాంటివి   తప్పదు కదా !  అంటూ, ఆఫీసుకి  టైమవుతోందని చెప్పి,  ఏప్రిల్ ని తీసుకు వెళ్ళిపోయింది.

పిల్లల కేరింతలు, వెలిగిపోయిన  వాళ్ళ పసి ముఖాలు ఇంకా కదలాడుతున్నాయి!

ఇంట్లో పనులు చేసుకుంటుందే కానీ, వసుంధర తన ఆలోచనలకి ఎంత అడ్డుకట్ట వెయ్యాలని ప్రయత్నించినా అగటం లేదు…” స్వీట్  కపుల్  , ఇద్దరికీ  సమయం కరవవుతోంది …. , వర్కింగ్  పేరెంట్స్,  ‘’ …అన్నీ  కలిపితే  ఏదో   సూచిస్తున్నట్టుగా  ఉంది.  శాన్ ప్ర్హాన్ సిస్కో  చుట్టు పక్కల  కొంత లిబరల్ కమ్యూనిటీ అని , గే, లెస్బియన్ , మరితర తరహా జంటలు తారసపడటంలో  అశ్చర్యం  లేదని తెలుసు కానీ , అదేదో  తన  అనుభవంలోకే వొచ్చిందా ….ఏదో సంకోచం….. !?  మట్టి బుర్ర…. అని తనని తాను విసుక్కుంది.

ఏప్రిల్  తో స్నేహం మానెయ్యమని  మహతికి  చెప్పాలా ? ఏ ముఖం పెట్టుకు చెపుతాను  ?!  చెప్పినా అర్ధం చేసుకునే వయసా ? పేరెంట్ గా నా కర్తవ్యం ఏమిటి ? తెలిసీ తెలియని  వయసులో  ఇలాంటి  వ్యక్తుల తో  పరిచయం వల్ల పిల్లలపై పడే ప్రభావం ఏమిటి ? భవిష్యత్తులో ఏం చేసినా, ఎలా ఉన్నా  తప్పు లేదన్నట్టు తయారవుతారా?   ఇంతకీ వాళ్లతో  నాకున్న ఇబ్బంది ఏమిటి ? ఆ  పసిపిల్ల పట్ల అన్యాయంగా వ్యవహరించడం  అవదా ?! తెలిసిన వాళ్ళు , చుట్టాలు  ఇలాంటి స్నేహాలేంటి …  అంటారనా ? కూతురిని సంప్రదాయ వాతావరణంలో , పధ్ద్దతిగా పెంచడంలేదంటారనా ?!  ఇటువంటి సంబంధాలకు సమాజంలో సమ్మతి ఉండదనా ? ఏంటి నా  సమస్య ? అని వెతుకులాడింది.

pravaham-1-

కొంతసేపటికి తనే తెప్పరిల్లి … ఒక వేళ ఈ నా అంచనాయే తప్పయితే ?! లిన్ ని ఏప్రిల్ పేరు పెట్టి  పిలవడం గుర్తు చేసుకుంది…  ఒక వేళ అలా కాదేమో ! నేనే తప్పుగా అర్ధం చేసుకుంటున్నానేమో ! విషయం ఏమిటో నిర్ధారించుకుని కానీ నిర్ణయం తీసుకోకూడదనుకుంది.

తమ కాంప్లెక్సులోనే ఉండే మరో కుటుంబం ద్వారా , లిన్- లిండాలు లెస్బియన్ కపుల్  అని, సరిగ్గా వసుంధర వాళ్ల  పై ఫ్లోర్ లో ఉండే అపార్టుమెంటులో కూడా మరో  గే కపుల్ ఉంటున్నట్టు తెలుసుకుంది.  ఈ రెండు జంటలూ కూడా తోటి వారితో స్నేహంగా ఉంటారని, ఎవరి జోలికి రారు, ఇబ్బంది పడ్డ పరిస్థితులు తమకు రాలేదని ఆ కుటుంబం చెప్పడం కొంత ఉపశమనాన్నిచ్చింది.

ప్రవాసం అంటేనే ప్రవాహం! ఎన్నో కలుపుకు పోవాలి… ఎన్నిటితోనో కలిసిపోవాలి …  భిన్నంగా ఉన్నంత మాత్రాన ….వాళ్ళని సహించలేకపోవడం లోపమే కదా! మహతి స్నేహ బంధాన్ని విడగొడితే, ఆ పసితనాన్ని గాయపరుస్తానేమో అనే బాధ, అపరాధ భావనే   నన్ను సమాధాన పరుస్తోందా?  అనే ప్రశ్నలూ  వేసుకుంది.  నా పిల్లలను కూడా మా “గంప ” లోనే  పెంచేస్తాను, నా  ఇల్లే  “సరైన “ప్రపంచం…  అనే మానసిక స్థితి  నుంచి  బయటపడి, అన్ని దిక్కులూ చూడటం… ముందు తరానికి మెరుగైన  ఆలోచనలు పంచడానికి ఉపయోగపడుతుంది అనే సానుకూలతను తన ఆలోచనలకు జోడించేందుకు ప్రయత్నించింది.

మరో వైపు …

పరిపరి విధాలుగా పోతున్న తన అలోచనల గురించి భార్గవ్ కి ఏకరవు పెట్టింది.

అఫీసుల్లో కూడా రకరకాల వ్యక్తులు  తారసపడతారు,  వారితో మన సాన్నిహిత్యం ఎంత వరకు పోవాలి అనేది మనం వారిని అర్ధం  చేసుకోగలిగినంత, వారిని ఇబ్బంది పెట్టకుండా, మనం ఇబ్బంది పడనంత మేరకు అని నా ఉద్దేశం!  పిల్లల కళ్లకి  అన్ని వేళలా గంతలు కట్టి ఉంచాలంటే సాధ్యం కాదు… వాళ్ళో మిశ్రమ సంస్కృ తి లో పెరుగుతున్నారు,  సహజమైన వాతావరణం వాళ్ళ చుట్టుపక్కల ఉంచకపోతే, పెద్దవుతున్న కొద్దీ  గందరగోళ పడతారన్నాడు.

ఏది ఏమయినా,  సున్నితమయిన  విషయం…ఎవరు ఎలాంటి వాళ్ళో తెలియదు, మన  జాగ్రత్తలో మనం ఉండాలి అనుకుంది.

మధ్యాన్నం మూడున్నరకి , మళ్ళీ పూల్ దగ్గర వసుంధర, మహతి రెడీ!

స్నేహితురాళ్లిద్దరూ షరా మామూలే , ప్రపంచాన్నే మరచిపోయినట్టు !

రోజులు గడుస్తున్న కొద్దీ , పిల్లలిద్దరూ పూల్ లో సురక్షి తంగా  ఈత కొట్టగలరనే నమ్మకం కుదిరిన తరువాత,  కొంతసేపు వసుంధరతో మాటలు కలపడానికి  వొచ్చి కూర్చునేది లిన్ .

సరైన అవగాహన లేక,  వాళ్ళు నొచ్చుకునేట్టు ఎమైనా అడుగుతానేమోనని వసుంధర వ్యక్తిగతమైన ప్రశ్నలు పెద్దగా వెయ్యకపోయినా ,  మాటల మధ్యల్లో లిన్ కొన్నిటిని  గుర్తుచేసుకునేది.

కొలీగ్ గా  లిండా తో పరిచయం, అప్పటికే డైవోర్సు కి అప్లయి చేసి ఉన్న లిండా  ! ఇరువురి మధ్య చిగురించిన  ప్రేమ,  కుటుంబాల వ్యతిరేకత,  వీళ్ళ విషయం  తెలిసి , లిండా  కూతురి  భవిష్యత్తు పట్ల  ఆందోళన చెందుతూ , ఆ పిల్ల తండ్రి వేసిన  ప్రశ్నలు,  చైల్డ్  కస్టడీ కోసం చేసిన యుద్దం…  అయినా ఒకరి పట్ల , మరొకరికి చెదరని ఇష్టం ! ఎటువంటి పరిస్థితినైనా కలిసి ఎదుర్కోగలమనే  గట్టి విశ్వాసం, తమ అనుబంధానికో రూపం ఇవ్వాలని డొమెస్టిక్ పార్టనర్ గా రిజిస్టర్ అవటం,  ఓ కొత్త ఆరంభం కోసం,  రెండేళ్ల క్రితం ఈ ఊరికి రావడం లాంటి వివరాలు  నెమ్మది నెమ్మదిగా తెలిసాయి .

ఈ జంట గురించి భార్గవ్ తో  మాట్లాడినప్పుడల్లా … ఇద్దరికీ ఒకరి పట్ల మరొకరికి ఎంత ప్రేమ లేకపోతే ఇన్ని సమస్యలకు  సిద్దపడతారు? అనేది వసుంధర.

పార్కులో ప్లే డేట్  పెట్టుకున్నప్పుడు, సాధారణంగా లిండా వొస్తుండేది.   మీ అమ్మయి చాలా మర్యాదస్తురాలు, తన అలవాట్లు, మాట్లాడే తీరు ముచ్చటేస్తుంది , మహతిని కూడా  అలవాటు చేసుకోమని చెబుతుంటానని  అన్నప్పుడు, ఏ మాత్రం తేడాగా ఉన్నా, వీళ్ళ పేరెంట్స్ ఎంత అరాచకంగా ఉంటారో అంటూ తమ లాంటి వారి పిల్లలపై  అతి సులభంగా ఓ ముద్ర వేస్తారనే  స్ప్ఱహ  అనుక్షణం వెంటాడుతుంటుందని లిండా చెప్పడం వసుంధర మనసుని తాకింది.

లిన్ చెల్లెలు మెలిస్సా కి ఇక్కడే స్కూల్లో అడ్మిషన్ వచ్చింది. లిన్ తల్లిదండ్రులు మొదట ఒప్పుకోలేదు కానీ, ఆర్ధిక అవసరాల రీత్యా ఇది తప్పదని మెలిస్సా  చెప్పడంతో వాళ్ళు ఏం చెప్ప లేకపోయారు.  మెలిస్సా  రాకతో ఏప్రిల్ ని చూసుకోవడంలో కొంత  సహాయం లభించినట్టయింది లిన్ –  లిండాలకి.

రోజులు గడుస్తున్న కొద్దీ,  లిన్ – లిండాల కాపురాన్ని సాధారణంగానే తీసుకోవడం మొదలుపెట్టింది వసుంధర. ఏ పార్కు లోనో , పూల్ దగ్గరో కలవడం,  పిల్లలు ఆడుకుంటుంటే కబుర్లు చెప్పుకోవడం మామూలయిపోయింది.  ఓ సంవత్సరం గడిచిపోయింది. పిల్లలు ఎలిమెంటరీ స్కూల్ లో జాయిన్ అయిపోయారు.
ఏప్రిల్ కి ఓ బుజ్జి తమ్ముడు పుట్టబోతున్నాడు, నేను కూడా వాడితో ఆడుకోవచ్చని ఏప్రిల్ చెప్పింది, ఓ రోజు సంబరంగా ప్రకటించింది మహిత.

పిల్లలు తెలిసీ తెలియక ఏదో మాట్లాడుకుని ఉంటారని వసుంధర అనుకుంది కానీ, లిండా – లిన్ లు కూడా ఈ శుభవార్తని వసుంధర తో పంచుకున్నారు. అన్ని కుటుంబాల లాగా …పిల్లలు, చదువులు, పెళ్ళిళ్ళు లు , మనవలు, మనవరాళ్లు…ఇలా కోలాహలంగా తమ అనుబంధం సాగాలనే కల గురించి చెప్పారు.

ఇది సాకారం చేసుకోవాలనే ఉద్దేశంతో, ఆధునిక పరిఙానం సహాయం తీసుకున్నామని, ఎటువంటి డోనర్ నుంచి స్పర్మ్  కావాలో చర్చించుకుని, ఇద్దరూ ప్రయత్నించినా, లిండా గర్భవతి కావడంతో తమ ప్రయత్నం ఫలించిందనే అనందంలో మునిగితేలుతూ కనిపించారు.

వాళ్ళ ఆనందంలో పాలు పంచుకోకుండా ఉండలేకపోయింది వసుంధర! పరిచయం పెరుగుతున్న కొద్దీ,  సున్నితంగా ఆలోచించే వాళ్ళ వ్యక్తిత్వాలు కట్టిపడేస్తున్నాయని భార్గవ్ తో చెప్పింది. కుటుంబం పట్ల వాళ్ళకున్న అభిప్రాయం భారవ్గ్ ని  కూడా ఆకట్టుకుంది.

లిండా కి “బేబీ షవర్ “ చెయ్యాలని లిన్ ముచ్చట పడుతుంటే, వసుంధర ఉత్సాహంగా సహాయం చేసింది. అలాగే డెలివరీ అపుడు   లిన్ కి సహాయంగా ఉండాలని ఏప్రిల్  బాధ్యతలు కొన్ని తీసుకుంది.

చిన్నారి  “లియం” ఇంటికి రాగానే , కుటుంబ సమేతంగా వాళ్ల ఇంటికి వెళ్ళి చూసొచ్చారు.  లిండా‌ – లిన్ ల తల్లిదండ్రులు కూడా మనవడిని చూడటానికి వొచ్చారని తెలిసి,  అసలు కంటే వడ్డీ ముద్దు అనే లాజిక్ ఇక్కడ కూడా అప్లయి  అవుతోందని అనందపడ్డారు.

“లియం కి ఇద్దరు మామ్స్ …సో కూల్ “ మహతి అన్నదో రోజు.

“డాడీ ని మిస్సవుతాడంటావా ? “ ఏం చెపుతుందో తెలుసుకోవాలని అడిగాడు భార్గవ్.

“ ఇట్ ఈజ్ ఓకె డాడీ ! సమ్ కిడ్స్ డజంట్ హావ్ మామ్స్ , సమ్ కిడ్స్ డజంట్ హావ్ డాడ్స్  … నథింగ్ టు ఫీల్ అబౌట్ ! “ తేలికగా సమాధానం చెప్పి ఆటలో పడిపోయింది మహతి.

ఓ సారి  స్కూల్ కి వెళ్ళి వాలంటీర్ గా పనిచేసి చూడు… స్నాక్ టైం లో , లంచ్ టైం లో టేబుల్ దగ్గర కూర్చొని ఈ పిల్లలు తెగ మాట్లాడుకుంటారు…. అవి విన్న తరువాత, ఇలాంటి ప్రశ్నలు మళ్ళీ అడగవు అంటూ నవ్వింది వసుంధర.

మామీ లిండా – మామీ లిన్ లు  ఇంకా బిజీ  అయిపోయారు. “లియం” తో ఆడుకోవాలనే మహతి రిక్వెస్టు లూ  పెరిగిపోతున్నాయి….

కాలం పరుగెడుతోంది !

“ఈ డ్రస్ లియం కి కొందాం, ఇది వేసుకుంటే క్యూట్ గా ఉంటాడు” వసుంధర కూతురు మహతి చాలా ఉత్సాహంగా అడిగింది.

“వాడి పుట్టిన రోజుకి ఇంకా నాలుగైదు నెలల టైముందిగా? ఇప్పుడే ఎందుకు ? తన పుట్టిన రోజు దగ్గర పడినప్పుడు మళ్ళీ షాపింగ్ కి వొద్దాం  “ కూతురికి  సర్ధిచెప్పబోయాడు భార్గవ్.
“నో.. హి ఈజ్ మై బేబీ బ్రదర్ , ఐ నీడ్ టు బై దిస్ ఫర్ హిమ్ !  ప్లీజ్ …ఈ డ్రస్ కి ‘టీతర్ ( Teethar) ” కూడా ఉంది. వాడు భలే ఎంజాయ్ చేస్తాడు” తల్లిదండ్రులకి మరింత నొక్కి చెప్పింది మహతి.

లియం అంటే మహతికి చాలా ఇష్టమని తెలిసినా, వాడు నా తమ్ముడని పట్టుపట్టేంత  ప్రేమని, ఎలా అనునయించాలో తెలియక, అడిగింది కొని ఇచ్చేసారు వసుంధర, భార్గవ్ లు…. !

– హిమబిందు . ఎస్ .

చిత్రరచన: మహీ బెజవాడ

జావేద్

మీ మాటలు

 1. మంచి కధ.
  ఏ దేశమైనా కూడా సమాజమే ఒక ప్రవాహం. ఆ ప్రవాహంలో కొత్తవి వస్తూ ఉంటాయి, పాతవి పోతూ ఉంటాయి. ఆలోచనాత్మక కధ.

 2. Himabindu says:

  Thank you Praveena garu. I agree with you.

  Regards,
  Himabindu

  • Himabindu says:

   Thank you Praveena garu.” ఏ దేశమైనా కూడా సమాజమే ఒక ప్రవాహం. ఆ ప్రవాహంలో కొత్తవి వస్తూ ఉంటాయి, పాతవి పోతూ ఉంటాయి.” I agree with you.

   Regards,
   Himabindu

 3. Kuppili Padma says:

  హిమబిందు గారు,

  Conratulations .

  Transformation ని చక్కగా రాసారు. అలా మొదలు పెట్టి యిలా చదివేసాను. అంత ఫ్లో వుండి మీరు కథలని ప్రవహించక పొతే యెలా!!!! యిక ఆగరుగా …మరో కథ కోసం యెదురుచూస్తూ …. కుప్పిలి పద్మ.
  .

 4. ప్రవాహం బాగుంది బిందు గారు.

 5. బిందు గారూ! మీరు నాకు తెలిసిన హిమబిందు అవునోకాదో తెలీదు.
  ప్రవాహం కథ వస్తువు పరంగా కొత్త కథ. మంచి ప్రయత్నం. అయితే చిన్న సజెషన్. కథనం, ముగింపు పట్ల ఇంకొంచెం శ్రద్ధ పట్టాలని అనిపించింది.
  -కె.గీత

  • Thank you Geeta garu. Sorry for the late response. నేను మీకు తెలిసిన హిమబిందు నే.

 6. sujan reddy says:

  హిమ బిందు గారు, మీ కథ ‘ప్రవాహం’ చాల బాగుంది. నేటి సమాజం లో జరుగుతున్న విషయాలని చాల సృజనాత్మకంగా ఆలోచించే విధంగా రాసారు మీకు నా అభినందనలు.

 7. బావుందండి. చాలా సహజంగా ఉంది. సింపుల్. క్రిస్ప్. స్ట్రెయిట్. థాట్ ప్రొవొకింగ్.

మీ మాటలు

*